เข้ารับการอบรมโครงการหนึ่งโรงเรียนหนึ่งครูอนามัย
ผ่านระบบ OBEC Channel
วันที่ 3-5 เมษายน 2566 ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมด้วยครูอนามัยภายในโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา ทั้ง 18 โรงเรียน เข้ารับการอบรมโครงการหนึ่งโรงเรียนหนึ่งครูอนามัย ผ่านระบบ OBEC Channel จากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมกับกรมอนามัยและกระทรวงสาธารณสุข
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/04-จดหมายข่าว-เมษายน-2566-5-724x1024.png)