พิธีวันพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช
และวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์
วันที่ 6 เมษายน 2566 ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา เข้าร่วมพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้สดเบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช เนื่องในวันสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราชและวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์ ประจำปี 2566 ณ ศาลาประชาคม อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/17-724x1024.png)