เข้าร่วมประชุมสื่อสารสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทางตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551
วันอังคารที่ 4 กรกฎาคม 2566 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา มอบหมายให้ นางสาวรัมภณัฏฐ์ อภิวัฒน์ภิญโญ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบกลุ่มงานวัดและประเมินผลการศึกษา เข้าร่วมประชุมสื่อสารสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 และแนวทางการวัดและประเมินผลการเรียนรู้ตัวชี้วัดระหว่างทางตัวชี้วัดปลายทาง และเกณฑ์การตัดสินผลการเรียน ผ่านระบบออนไลน์ ซึ่งจัดโดยสำนักวิชาการและมาตรฐานการศึกษา สพฐ. และการประชุมในครั้งนี้มีผู้บริหารสถานศึกษา หัวหน้ากลุ่มงานวิชาการ ครูผู้รับผิดชอบงานวัดและประเมินผล ในสังกัด สพม.พะเยา รวมถึงผู้ที่สนใจ เข้าร่วมการประชุมผ่านระบบถ่ายทอดสด OBEC Channel
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/07/7-724x1024.png)