ผอ.สพม.พะเยา ประกาศเจตจำนงสุจริตฯและประกอบพิธีสำนักงานเขตสุจริต ก่อนกิจกรรม PLC รองผอ.โรงเรียนในสังกัด
วันศุกร์ที่ 10 มิถุนายน พ.ศ.2565 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา ประกอบพิธีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต นำกล่าวปฏิญญาสำนักงานเขตสุจริต และประกาศเจตจำนงสุจริตในการบริหางาน ต่อผู้อำนวยการโรงเรียน, รองผู้อำนวยการโรงเรียน ก่อนเป็นประธานเปิด โครงการส่งเสริมศักยภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา ในการอบรมเชิงปฏิบัติการโดยใช้กระบวนการ PLC (Professional Learning Community) เพื่อดำเนินการขับเคลื่อนการบริหารงานและกิจการในสถานศึกษาระดับมัธยมศึกษา ณ ห้องประชุม โรงแรม เอ็มทู วอลเตอร์ไซต์ โฮเตล พะเยา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2022/06/จดหมายข่าวเดือน-มิ.ย.65-724x1024.jpg)