สพม.พะเยา ร่วมพิธีสรงน้ำพระเจ้าตนหลวง
พ่อขุนงำเมือง สระเกล้าดำหัวขอพรพระเถระผู้ใหญ่
เมื่อวันอังคารที่ 18 เมษายน พ.ศ.2566 เวลา 08.00 น. ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา มอบหมายให้ ดร.จักรพันธ์ ภาชนะ รอง ผอ.สพม.พะเยา นางสุทรา เชียงแสน ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เข้าร่วมพิธีสรงน้ำพระเจ้าตนหลวง/พ่อขุนงำเมือง/สระเกล้าดำหัวขอพรพระเถระผู้ใหญ่ โดยมี ว่าที่ร้อยตรีณรงค์ โรจนโสทร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธี
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/04-จดหมายข่าว-เมษายน-2566-9-724x1024.png)